ผิวสุขภาพดีมีเลือดฝาดคือผิวที่เปล่งปลั่ง อมชมพู แก้มและปากมีสีชมพูธรรมชาติ
มีได้ด้วยวิธีทางธรรมชาติง่ายๆ โดยการกดจุด การนวดบนใบหน้าเพื่อกระตุ้นการไหลเวียนของเลือด และสามารถทำได้ในทุกวันเลยล่ะค่ะ
สาวๆ ควรเลือกทำในเวลาอาบน้ำตอนเช้าหรือก่อนทาครีมตอนเช้าจะดีที่สุด โดยวิธีการนวดหน้าเพื่อให้ผิวอมชมพูนั้น
สามารถทำได้โดยเริ่มจาก นวดวนเป็นวงกลมบริเวณไรผม เลื่อนลงมาบริเวณขมับ ใบหู บีบตามแนวเส้นของคอทั้งสองข้าง
การนวดเช่นนี้จะช่วยให้ระบบน้ำเหลืองขับของเสียออกได้ดีและช่วยลดความบวมของใบหน้าได้เป็นอย่างดี
ขั้นตอนต่อไป ให้เริ่มบีบตามแนวคิ้วทั้งสองข้างประมาณ 3-5 รอบ เพื่อช่วยให้เปลือกตายกขึ้นและลดการสะสมของไขมันรอบบริเวณคิ้วและตา
ถัดมาให้ใช้นิ้วบีบบริเวณแก้มเฉียงขึ้นไปถึงบริเวณปลายตาทั้งสองข้าง ประมาณ 3-5 รอบ จะช่วยกระตุ้นให้เลือดบริเวณแก้มไหลเวียนได้ดียิ่งขึ้น ทำให้แก้มมีเลือดฝาดและกระชับ เต่งตึง ไม่หย่อนคล้อย
ต่อมาให้ใช้ปลายนิ้วบีบบริเวณริมฝีปากทั้งบนและล่าง จะช่วยให้ริมฝีปากอิ่มฟูและอมชมพูมากขึ้นนั่นเอง
สุดท้ายคือ นวดแนวลำคอนวดย้อนขึ้นไปบริเวณแนวกราม เพื่อชะลอความหย่อนคล้อย เหนียงน้อยๆ ให้มีคอที่ระหง แลดูเยาว์วัยเหมือนสาวใสแรกรุ่น ทำให้คอสวยๆของพวกเรายังตึงอยู่กับเราไปอีกนาน